நீங்கள் எல்லோரையும் மகிழ்விக்க முடியாது என்பதை உங்களுக்குக் கற்பிக்க
இது ஒரு சிறுகதை. ஒரு மனிதனும் அவரது மகனும் ஒரு முறை தங்கள் கழுதையுடன் சந்தைக்குச் சென்று கொண்டிருந்தனர். அவர்கள் அதன் அருகே நடந்து கொண்டிருந்தபோது, ​​ஒரு நாட்டுக்காரர் அவர்களைக் கடந்து சென்று, “முட்டாள், சவாரி செய்வதைத் தவிர வேறு என்ன கழுதை இருக்கிறது?”

எனவே நாயகன் பையனை கழுதையின் மீது வைத்தார், அவர்கள் தங்கள் வழியில் சென்றார்கள். ஆனால் விரைவில் அவர்கள் ஒரு குழுவைக் கடந்து சென்றனர். அவர்களில் ஒருவர் கூறினார்: “அந்த சோம்பேறி இளைஞனைப் பாருங்கள், அவர் சவாரி செய்யும் போது தனது தந்தையை நடக்க அனுமதிக்கிறார்.”

எனவே நாயகன் தனது பையனை இறங்கும்படி கட்டளையிட்டு தன்னைத்தானே ஏறிக்கொண்டான். ஆனால் அவர்கள் இரண்டு பெண்களைக் கடந்தபோது அவர்கள் வெகுதூரம் செல்லவில்லை. அவர்களில் ஒருவர் மற்றவரை நோக்கி: “தனது ஏழை சிறிய மகனைத் துரத்த அனுமதிக்க அந்த சோம்பேறித்தனத்திற்கு வெட்கப்படுங்கள்.”

சரி மனிதனுக்கு என்ன செய்வது என்று தெரியவில்லை. ஆனால் கடைசியில் அவர் தனது பையனை கழுதையின் மீது அழைத்துச் சென்றார். இந்த நேரத்தில் அவர்கள் ஊருக்கு வந்திருந்தார்கள், வழிப்போக்கர்கள் அவர்களைக் கேலி செய்து சுட்டிக்காட்டத் தொடங்கினர். நாயகன் நிறுத்தி, அவர்கள் எதை கேலி செய்கிறார்கள் என்று கேட்டார். ஆண்கள் சொன்னார்கள்:

“உங்களுடைய ஏழை கழுதையை – நீங்கள் மற்றும் உங்கள் ஹல்கிங் மகனை அதிக சுமைக்கு ஏற்றதற்கு நீங்கள் வெட்கப்படவில்லையா?”

அந்த மனிதனும் பையனும் இறங்கி என்ன செய்வது என்று யோசிக்க முயன்றார்கள். அவர்கள் நினைத்தார்கள், அவர்கள் நினைத்தார்கள், கடைசியில் அவர்கள் ஒரு கம்பத்தை வெட்டி, கழுதையின் கால்களைக் கட்டி, கம்பத்தையும் கழுதையையும் தங்கள் தோள்களில் உயர்த்தினர். மார்க்கெட் பிரிட்ஜிற்கு வரும் வரை அவர்களைச் சந்தித்த அனைவரின் சிரிப்பின் மத்தியில் அவர்கள் சென்றனர், கழுதை, அவரது கால்களில் ஒன்றை அவிழ்த்து, உதைத்து, சிறுவன் கம்பத்தின் முடிவைக் கைவிடச் செய்தது. போராட்டத்தில் கழுதை பாலத்தின் மீது விழுந்தது மற்றும் அவரது முன் கால்கள் ஒன்றாகக் கட்டப்பட்டதால், அவர் நீரில் மூழ்கிவிட்டார்.

“அது உங்களுக்குக் கற்பிக்கும்” என்று அவர்களைப் பின்தொடர்ந்த ஒரு முதியவர் கூறினார்:

ஒழுக்கம்: நீங்கள் எல்லோரையும் மகிழ்விக்க முடியாது